* * Chào mừng các bạn đến với diễn đàn lớp 12a 2 ** welcome to my forum! *

Trang ChínhGalleryTìm kiếmLatest imagesĐăng kýĐăng Nhập

Share | 

Đừng nghĩ về quá khứ với những vết xước anh nhé

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down 
Tác giảThông điệp
bemai2011
quycap1
quycap1

Đừng nghĩ về quá khứ với những vết xước anh nhé _
Bài gửiTiêu đề: Đừng nghĩ về quá khứ với những vết xước anh nhé   Đừng nghĩ về quá khứ với những vết xước anh nhé I_icon_minitimeSat Sep 22, 2012 7:07 am

Có thể anh đã phải chịu nhiều tổn thương, bị lừa dối, bị phản bội. Nhưng cô ấy làm anh tổn thương, không có nghĩa là em cũng thế.
Anh à, em trân trọng từ giây phút ở bên anh, mong lúc nào cũng được nghe tiếng nói của anh, được anh kể những câu chuyện vui khiến em cười không dứt. Anh luôn quan tâm em, luôn muốn em được vui, và như em nói đấy, anh giỏi thật đấy khi chịu được một con bé hay tâm trạng, vui buồn thất thường như em. Nhưng anh cũng đâu có biết, cảm xúc của em giờ phụ thuộc vào anh mất rồi, anh chính là nguyên nhân khiến em có những cung bậc cảm xúc kì lạ như vậy đấy…

Anh à, vô tư quá hóa vô tâm đấy…

Vì vậy, em mong anh...

Đừng bao giờ không trả lời tin nhắn hay điện thoại của em anh nhé, em sẽ lo lắng lắm đấy. Dù có chuyện gì cũng mong anh có thể chia sẻ với em, có thể em không đưa ra được lời khuyên tốt nhất, nhưng em sẽ lắng nghe tất cả và luôn sẵn sàng ôm anh những lúc anh mệt mỏi…

Đừng nghĩ về quá khứ với những vết xước anh nhé Hinh23

Đừng bao giờ ngắm nhìn chăm chú vào người con gái khác khi đang tay trong tay với em anh nhé. Dù em biết đó là bản năng rồi, nhưng xin anh đừng nhìn họ rồi lại quay ra nói với em. Lần đầu tiên em thấy đó là vui đùa, lần thứ hai em thấy như vậy chứng tỏ anh rất tự nhiên khi ở bên em. Nhưng lần thứ ba, rồi thứ tư,.. em dần thấy chúng ta như một người bạn rồi đấy. Em vẫn cười, vẫn hùa theo anh khen bạn ý xinh nhỉ, nhưng anh đâu biết, thật ra em đang buồn đấy. Vì em ích kỉ chỉ muốn anh thuộc về mình em thôi…

Đừng bỗng dưng trở lên im lặng khi chúng ta đang nói chuyện anh nhé. Em sợ lắm, sợ cảm giác như em không đủ hấp dẫn anh, thế nên suy nghĩ của anh đã bay đến phương nào rồi. Em sợ cảm giác thấy mình thật nhàm chán khi không thể nghĩ ra một câu chuyện hay để kể cho anh, khiến chúng ta rơi vào “khoảng lặng”. Vì với em chỉ cần được ở bên anh đã là niềm hạnh phúc lớn nhất rồi …

Đừng nghĩ về quá khứ với những vết xước quá lớn nữa anh nhé. Có thể anh đã phải chịu nhiều tổn thương, bị lừa dối, bị phản bội. Nhưng cô ấy làm anh tổn thương, không có nghĩa là em cũng thế. Em chỉ mong anh quên hết nhưng đau thương trong quá khứ và sống với hiện tại. Em biết, chiếc bình vỡ dù cố gắn lại cũng sẽ mang những vết nứt. Tuy em không đủ khả năng để hàn gắn hết những rạn nứt đấy, nhưng em mong sẽ tạo dựng những kỉ niệm đẹp để thay thế những kí ức đau thương trong anh. Chỉ bởi vì em yêu anh nhiều lắm...

Xin anh, đừng như vậy nhé!

Có thể anh nghĩ em là một con bé trẻ con, hay hờn dỗi, ích kỉ, lạnh lùng và khó chiều, chỉ luôn biết đòi hỏi nhưng…

Tất cả cũng chỉ bởi vì: Em yêu anh. Vì anh là nắng của riêng em.
01677108815
quycap1
quycap1

Đừng nghĩ về quá khứ với những vết xước anh nhé _
Bài gửiTiêu đề: Re: Đừng nghĩ về quá khứ với những vết xước anh nhé   Đừng nghĩ về quá khứ với những vết xước anh nhé I_icon_minitimeSun Sep 23, 2012 4:36 pm

hay

Đừng nghĩ về quá khứ với những vết xước anh nhé

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang 
Trang 1 trong tổng số 1 trang