* * Chào mừng các bạn đến với diễn đàn lớp 12a 2 ** welcome to my forum! *

Trang ChínhGalleryTìm kiếmLatest imagesĐăng kýĐăng Nhập

Share | 

Valentine không anh

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down 
Tác giảThông điệp
bemai2011
quycap1
quycap1

Valentine không anh _
Bài gửiTiêu đề: Valentine không anh   Valentine không anh I_icon_minitimeSun Feb 12, 2012 7:13 am

Sài Gòn nắng, cái nóng làm con người ta bớt cô đơn và lạnh lẽo hơn thì phải.

Valentine không anh Valentine_khong_anh

May mắn cho em phải không anh khi đang sống một mình giữa nơi ồn ào náo nhiệt này, chứ không phải ở Hà Nội với nhiệt độ chỉ hơn 12 độ. Khi bước xuống sân bay, đột nhiên em trào nước mắt. Vậy là chúng mình lại xa nhau, kẻ Nam - người Bắc, lại mỗi người một lý tưởng, một công việc nhưng cùng phấn đấu vì mục tiêu chung: "sẽ ở cạnh nhau".

Anh à, hôm qua em đi siêu thị, em chỉ nhắn cho anh hai chữ: "a a" (nghĩa là "anh à"). Rồi anh gọi lại và giữa chốn đông người như thế, em cứ khóc, hờn dỗi, mãi đến khi anh bảo "ngố nào, nhanh về nhà rồi gọi lại cho anh" thì em mới gạt nước mắt đi mà đứng dậy.

Em khóc vì cái gì? Vì em đã quen với việc đi siêu thị có anh xách đồ, còn em chỉ lon ton chọn cái này, chê cái kia, còn hôm nay em vì kéo xe chở đồ mà đứt cả tay. Vì em quen với việc đôi khi nắm lấy tay anh khi đi qua quầy đồ trẻ sơ sinh, còn hôm nay em đứng mân mê mấy món đồ đó một mình. Vì em quen với việc kéo anh hết quầy bánh kẹo này đến quầy khác, cầm lên rồi đặt xuống, vì sợ mập nên không dám ăn. Còn hôm nay, em thậm chí không dám ghé qua vì từng đôi đang chọn mua chocolate cho ngày lễ Tình nhân. Vì một chút tủi thân, vì sợ sự cô đơn và vì cái gì em cũng không biết nữa.

Anh à, sao em lại yếu đuối thế chứ? Rồi ngày Valentine sẽ qua nhanh thôi. Anh vẫn an ủi em rằng anh yêu em cả 4 mùa, yêu em tất cả các ngày trong năm, chứ không phải chỉ trong ngày Valentine đó. Nhưng sao cứ nhìn cảnh đôi lứa quấn quít bên nhau, em lại không cầm lòng được thế?

Trên facebook, mọi người hồ hởi tham gia những cuộc thi, em và anh lặng lẽ yêu nhau theo cách riêng mình. Mọi người bàn bạc về món quà này khác để bày tỏ tình cảm, em và anh có cách bày tỏ của riêng mình. Nhưng anh ơi, món quà Valentine em thích nhất, anh có tặng em không?

Hãy đóng gói anh vào hộp quà và chuyển phát nhanh cho em trong một ngày thôi để em không phải chờ đợi thêm hai tháng nữa, anh mới vào thăm em. Em không cần quà gì cả, em chỉ cần anh thôi.

Valentine có điều kỳ diệu nào xảy ra không hay là em vẫn một mình vào buổi tối dành cho người yêu nhau. Valentine không anh!
saoxanh
quycap1
quycap1

Valentine không anh _
Bài gửiTiêu đề: Re: Valentine không anh   Valentine không anh I_icon_minitimeFri Feb 17, 2012 11:34 am

"Một ngày valentine bình thường như bao ngày khác!" tôi tự dặn mình như thế để ko phải buồn và giận. Thôi ko nghĩ tới nữa xem như mình xui xẻo!
saoxanh
quycap1
quycap1

Valentine không anh _
Bài gửiTiêu đề: Re: Valentine không anh   Valentine không anh I_icon_minitimeFri Feb 17, 2012 11:37 am

Mưa! mưa mỗi ngày mỗi lớn, lớn theo nỗi lòng của tôi. Cảm giác buồn vui càng xáo trộn nhiều hơn theo tiếng mưa. Vẫn còn là mùa xuân mà mưa lớn thật. Phải chăng cơn mưa trái mùa này đang cảnh bào với tôi điều gì đó ngang trái sắp xảy đến. Đêm qua tôi lại gặp giấc mơ đó, nó làm tôi giật mình tỉnh giấc rồi chợt rùng mình. cái rùng mình như bây giờ, khi cơn mưa kéo về!!!
Sponsored content

Valentine không anh _
Bài gửiTiêu đề: Re: Valentine không anh   Valentine không anh I_icon_minitime

Valentine không anh

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang 
Trang 1 trong tổng số 1 trang