* * Chào mừng các bạn đến với diễn đàn lớp 12a 2 ** welcome to my forum! *

Trang ChínhGalleryTìm kiếmLatest imagesĐăng kýĐăng Nhập

Share | 

bạn????????????????//

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down 
Tác giảThông điệp
saoxanh
quycap1
quycap1

bạn????????????????// _
Bài gửiTiêu đề: bạn????????????????//    bạn????????????????// I_icon_minitimeTue Jan 04, 2011 10:11 am

bạn là gì?
bạn thân là gì?
ranh giới giữa hai từ này thật là mong manh và giữa nó có sự chuyển hóa lẫn nhau. Từ bạn chuyển thành bạn thân thì rất khó. Quá trình này đòi hỏi sự cố gắng từ cả hai là rất lớn. Vậy mà việc chuyển đổi ngược lại thì vô cùng dễ dàng, thậm chí nó ko còn là chữ bạn mà nó biến thành ghét. Giữ được tình yêu đã khó giữ được tình bạn càng khó hơn. Trong cùng một thời điểm mỗi người có thể có một hay nhiều hơn một tình yêu nhưng có nhiều đến mức nào thì nó cũng ko thể nhiều bằng tình bạn được.
Đối với t tình bạn quan trọng hơn tình yêu nhiều nhiều lắm( có lẽ sẽ có nhiều bạn ko tin nhưng nó là thật đấy) T nhận ra được điều này khi t đã đánh mất đi một tình bạn kéo dài trong nhiều năm chỉ vì một lí do liên quan đến hai chữ:" tin tưởng". T đã đau và buồn còn nhiều hơn là t đau buồn khi chia tay người yêu đầu rất nhiều. T phải chấp nhận rằng mình bị mất đi chữ " tin" trong lòng bạn mình. Cái sai lớn nhất của t là tin rằng" người ta tin tưởng mình như mình tin người ta". Điều này đã làm cho t trở nên vô ý trong những hành động và lời nói của mình để rồi dẫn đến những chuyện chẳng hay ho gì. Thật chán nản. Nó đã dạy cho t hiểu được câu " mình vì mọi người mọi người xem mình như mọi" là như thế nào?
Những chuyện xảy ra đã làm cho t phải tự hỏi mình rằng" bạn là gì?" còn" bạn thân là gì?" đến giờ t vẫn chưa hiểu được. Ai biết xin hãy giải đáp dùm t với
????????????????????????????????????????????????????????????????????????????????????????????????????????
crazylove_1710
quycap1
quycap1

bạn????????????????// _
Bài gửiTiêu đề: Re: bạn????????????????//    bạn????????????????// I_icon_minitimeTue Jan 04, 2011 10:17 am

cái này thuộc về cảm nhận chỉ cần nói ra là khỏe lòng rồi còn cách giải quyết, cảm nhận mỗi người phải có cách riêng của mình. ko thể áp dụng suy nghĩ của một người cho tất cả. nói chung ở mỗi người bạn bè sẽ có cách thể hiện cảm nhận khác nhau. buồn chi nửa cho mệt. vẫn còn nhiều người khác là bạn mà.....vui lên đi......!!!!!!!!!
saoxanh
quycap1
quycap1

bạn????????????????// _
Bài gửiTiêu đề: Re: bạn????????????????//    bạn????????????????// I_icon_minitimeTue Jan 04, 2011 10:21 am

cảm ơn nha!
bạn Khánh đẹp trai!!!!!!!!!!!! :a10:
Sponsored content

bạn????????????????// _
Bài gửiTiêu đề: Re: bạn????????????????//    bạn????????????????// I_icon_minitime

bạn????????????????//

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang 
Trang 1 trong tổng số 1 trang